Wannan doka ta dogara ne akan hasashe cewa jimlar matakan testosterone kai tsaye ke ƙayyade wasan motsa jiki a cikin mata. Amma sabon binciken mu yana ƙalubalantar wannan zato
Wannan doka ta dogara ne akan hasashe cewa jimlar matakan testosterone kai tsaye ke ƙayyade wasan motsa jiki a cikin mata. Amma sabon binciken mu yana ƙalubalantar wannan zato
Daga hormones zuwa ganyaye, ta yaya za ku iya magance menopause?
Wani ci gaba na bincike ya nuna cewa yawan amfani da maganin rigakafi da kuma rashin amfani da maganin rigakafi a asibitocin yara - wanda masana kiwon lafiya da marasa lafiya suka ce ya kamata su san da kyau - yana taimakawa wajen samar da kwayoyin cututtuka masu haɗari da ke kai hari ga manya da kuma ƙara, yara. Likitoci sun damu cewa cutar ta covid zai haifar da ƙari kawai
Rarrabuwar jama'a da radiation sun haifar da ci gaban rayuwa a wannan duniyar tamu, kuma sabon bincike ya nuna yadda bacewar mutum zai iya yin tasiri mai dorewa a rayuwa da magani
Kullum rana ce mai kyau lokacin da sabon magani, musamman na ciwon huhu, ya samu. Har ma ya fi kyau lokacin da aka dakatar da gwajin miyagun ƙwayoyi da wuri saboda sakamakon ya bayyana a fili. Yanzu, Tagrisso shine magani na farko da aka amince da shi don kansar huhu mara ƙarami
Masu binciken Lafiya na Jami'ar Utah sun ce za a iya juyar da gazawar zuciya tare da sabon magani
Kuna iya mamakin dalilin da yasa dangin da ke da wuyar ji ba sa samun abin jin kawai. Ga yawancin Amirkawa, amsar ita ce mai sauƙi: farashi
Akwai wani lokaci, ba da daɗewa ba, lokacin da aka tattauna wasu yanayin kiwon lafiya cikin ɓacin rai. Lokaci yayi da hakan zai canza
Ɗaya daga cikin dalilan da mata ke rayuwa fiye da maza a kwanakin nan: Mata suna da abin da yawancin maza ba su da shi - likita na farko
Jama'a, lokaci yayi da za ku sake tunani inda kuka saka wayar salularku
Tare da COVID-19 da zaɓen shugaban ƙasa mai zuwa sun mamaye labarai, ƙila mutane ba su kula da marijuana ba. Amma, an sami sabbin ci gaba
Bincike ya nuna cewa kari don lafiyar kwakwalwa yana ƙunshe da adadin sinadarai masu haɗari da ba a lissafa ba
Yayin da barasa da yawa na iya haifar da jaraba da wasu matsaloli, shekarun da suka gabata na bincike sun haɗu da ƙarancin shaye-shaye da matsakaicin fa'idodin kiwon lafiya
Jihar Michigan tana ba da rahoton wani mazaunin da ya kamu da wata cuta mai wuya, amma mai tsanani da sauro ke haifarwa da ake kira east equine encephalitis, ko EEE
Manyan bincike guda biyu da suka duba ko rini na dindindin na haifar da haɗarin ciwon daji ya zo da sakamako iri ɗaya, kuma ba haka ba
Ciwon ƙirji wani abu ne da bai kamata ku taɓa zato ba. Kada ku ɓata lokaci neman kan layi. Kira 911. Zai iya ceton rayuwar ku
Ga wasu mata, ciki ba shine abin da ya kamata ya kasance ba - lokaci mai ban sha'awa, farin ciki. Kowace shekara, mata 700 a Amurka suna mutuwa saboda matsalolin da suka shafi ciki
Dukkan abubuwa daidai suke dangane da jiyya, an gano ciwon daji na testicular na farko, mafi kyawun sakamako
A cewar wani sabon binciken da aka buga a cikin The Lancet Public Health, daga cikin sama da yara miliyan 4 a Amurka da ba a yi musu allurar rigakafin cutar ta HPV ba, kusan kashi 60 cikin 100 na iyayen ba sa shirin fara jerin allurar kwata-kwata
Yaya lafiyar yaran Amurka? A cewar wata sanarwa da ta fitar a baya a yau ta Cibiyar Zuciya ta Amurka (AHA), ba sosai ba
Kayayyakin tsafta abubuwa ne masu mahimmanci waɗanda ba za ku iya kawai 'tafi ba', duk da haka wasu na iya yin gwagwarmayar iyawa. Anan akwai wasu abubuwa da zasu taimaka muku adana kuɗi a cikin dogon lokaci
Dukanmu mun san cewa barci yana da mahimmanci don jikinmu ya huta kuma ya warke. Amma ka san cewa yanayin barcinmu yana tasiri lafiyar mu ma?
Anan shine dalilin da ya sa abincin ku da rigakafi na buƙatar lemongrass
Bincike bayan nazari ya nuna cewa yawan amfani da sinadarin Carbohydrates da aka sarrafa sosai na iya jefa mutum cikin hadarin kamuwa da ciwon sukari na 2
Anan akwai manyan kayan lambu masu ƙarancin glycemic ɗin da yakamata masu ciwon sukari su ƙara cikin abincin su
Haɗa ƙarin fiber a cikin abincin ku na iya haifar da wasu kyawawan fa'idodin kiwon lafiya masu ban mamaki waɗanda za su daɗe ku na shekaru masu zuwa. Anan akwai wasu hanyoyin da za su iya taimaka muku cin abinci mai kyau na tushen shuka
Anan akwai manyan fa'idodin kiwon lafiyar tausa da za su ba ku mamaki
Wani binciken matukin jirgi ya kimanta yuwuwar ƙarin astaxanthin a cikin kula da lafiyar zuciya da jijiyoyin jini
Cannabidiol (CBD) yana fuskantar fashewa cikin shahara a cikin Turai, Amurka, da bayanta. Kuna iya sha'awar dalilin da ke bayan wannan haɓaka, kuma kuna son sanin ko CBD na iya zama da amfani a gare ku
Ring of Honor's Caprice Coleman yana da kwarewa a matsayin mai ilimin motsa jiki kuma yana da shawara ga waɗanda ke neman inganta lafiyar su yayin da suke gida
Anan ga yadda zaku iya daidaita matakan sukarin ku a cikin rikicin COVID-19
Anan akwai manyan fa'idodin kiwon lafiyar alayyahu waɗanda zasu ba ku mamaki
Anan akwai dalilai masu goyon bayan kimiyya da ya sa ya kamata ku sha bitamin C akai-akai
Shan shayin al'ada abu ne mai daɗi kuma yana da amfani ga zuciya
Kula da wannan ƙaƙƙarfan mazaunin gut shine abu mafi mahimmanci guda ɗaya da za mu iya yi don lafiyar rayuwa
Lokaci ya yi da za ku inganta hankali na tunanin ku don lafiyar ku da jin daɗin tunanin ku
Zai fi kyau kada ku ci abinci da yawa tare da man kayan lambu masu hydrogenated
Cin goro a kullum hanya ce mai kyau don hana kara nauyi
Samun isasshen bitamin D daga hasken rana yana iya haɗawa da tsawon rayuwa
Kasancewar zaman zama abu ne mai sauƙi amma jikinka yana biyan farashi mai ƙima don rashin motsa jiki