Hanya Mafi Sauri Don Rage Kiba? Kashi 25% na Masu Amfani da Kari sun yarda Akwai Kwayar Sihiri
Hanya Mafi Sauri Don Rage Kiba? Kashi 25% na Masu Amfani da Kari sun yarda Akwai Kwayar Sihiri
Anonim

Babu shakka, imani shine jigon halittarmu ta ɗan adam; wani lokaci muna da imani ga abin da ba a iya gani, a cikin abin da ba za a iya tabbatar da shi ta hanyar kimiyya ko hankali ba. Idan ya zo ga magungunan rage cin abinci, irin wannan makauniyar bangaskiya ba ta da kyau.

Sabbin binciken da aka samu daga Rahoton Mabukaci Cibiyar Bincike ta Ƙasa ta ce fiye da kashi ɗaya cikin huɗu na masu amfani da ƙarin binciken sun sayi kwaya mai cin abinci da gaskanta shi ya zama lafiya kuma ya fi tasiri fiye da sauran hanyoyin asara. Abin takaici, rasa nauyi ba abu ne mai sauƙi ba ko kyawu kamar shan cikakkiyar kwaya.

Dagewa Yana Biya

A cikin wani binciken da aka buga a watan Satumba na masu kiba da kiba, masu bincike sun binciki sakamakon sakamakon suna, don yin magana, abinci, irin su Atkins, Jenny Craig, Weight Watchers, da Zone. Me suka samu? "An lura da asarar nauyi mai mahimmanci tare da duk wani abincin da ke da ƙananan carbohydrate ko ƙananan mai," masu binciken sun kammala. "Bambance-bambancen asarar nauyi tsakanin nau'ikan abinci mai suna ɗan ƙaramin abu ne." Daga ƙarshe, to, masu binciken sun goyi bayan aikin "bayar da shawarar duk wani abincin da mai haƙuri zai bi don rasa nauyi."

Babu gajeriyar yankewa ko dabaru na musamman, to. Kuma, jaraba ko da yake yana iya zama yin imani, babu kwayoyin sihiri. Ga kowa da kowa, rasa nauyi aiki ne kawai mai wahala.

Kuma saboda wannan dalili yana da ban takaici karanta sakamakon binciken rahoton masu amfani da Amurkawa 3,000, wanda ya gano. kashi ɗaya bisa uku na masu amfani da ƙarin ba su rasa nauyi ba. Yayin da wani kashi uku na mahalarta suka yi asarar wani nauyi, kashi tara kawai na masu amfani da kwayayen abinci sun ba da rahoton rasa duk nauyin da suka yi niyyar rasa. Duk da haka, Rahoton Masu amfani ya lura da cikakken kashi 85 cikin 100 na waɗanda suka rasa nauyi yayin shan magungunan rage cin abinci suma suna kan tsarin abinci ko motsa jiki - ba a bayyana ba, to, ko asarar nauyi ta haifar da kwaya ko abincin su.

Gabaɗaya, wannan ba mummunan ba ne, ƙila kuna tunani. A mafi kyau, kuna rasa nauyi, yayin da mafi muni, yin amfani da kwayar cutar abinci ba daidai ba ne da asarar nauyi da 'yan daloli.

Ba haka ba ne mai sauƙi, ko da yake. Kusan rabin masu amfani da ƙarin sun ba da rahoton fuskantar illa, gami da saurin bugun zuciya, bushewar baki, ko matsalolin narkewa kamar gudawa. Kuma, saboda kwayoyin "na halitta ne," yawancin masu cin abinci suna ɗauka cewa sun fi aminci fiye da magunguna. Wannan gaskiya ne a wasu lokuta, amma a wasu lokuta, ba haka ba ne.

Hukumar Abinci da Magunguna ba ta tsara kari, don haka wasu na iya ƙunsar haramtattun abubuwa. Ko da a cikin yanayin ƙwararrun masana'anta da ke ƙirƙirar samfurin gaskiya - kuma irin waɗannan masana'antun sun wanzu - samfuran asarar nauyi na iya yin hulɗa tare da magunguna. Duk da haka, yawancin mahalarta binciken ba su sanar da likitocin su game da yin amfani da abubuwan da ake amfani da su ba, kuma fiye da kashi uku suna shan maganin magani a lokaci guda da kwayar cutar da suke ci, don haka ku sani ko a'a, sun bude kofa ga rayuwa mai yiwuwa. - barazanar illa. Taimakon abinci, to, na iya zama mummunan labari ga mutane da yawa marasa ji.

Duk da waɗannan gargaɗin, Rahoton Masu amfani kuma yana ba da bege.

Bincike Ya Ce

A bara, mujallar mai daraja ta gudanar da binciken mai karatu don gano mafi kyawun tsare-tsaren abinci da kayan aiki. Na fata akan dieting? Masu ba da amsa binciken 9,000 na mujallar gabaɗaya sun ba da ƙarancin farashi, abincin da kuke yi da kanku mafi girma fiye da abincin kasuwanci. Sun kuma sanya abinci wanda ya haɗa da aikace-aikacen wayar hannu kyauta da gidan yanar gizon da aka fi so.

Gabaɗaya, mahalarta binciken sun ba da maki mafi girma ga abincin da ya taimaka musu su ci gaba da asarar nauyi da canje-canjen salon rayuwa waɗanda ke da sauƙin yin. A ƙarshe, akan duk nau'ikan abinci 13 da aka haɗa a cikin zaɓen, matsakaicin asarar nauyi ya kai kusan kilo 18 ga maza da fam 15 na mata - kawai ya isa ya motsa bugun bugun daga kiba zuwa kiba ko daga kiba zuwa nauyi mai kyau.

A wasu kalmomi, asarar nauyi duka na gaske ne kuma mai yiwuwa. Abin takaici, akwai hanya ɗaya kawai don isa wurin: motsa jiki da ƙuntataccen calorie.

Shahararren taken